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MAWASILIANO YA KIELEKTRONIKI NA FOSTA (MAUDHUI YA UTANGAZAJI
MTANDAOCNI), 20620.

MAELEZO KUHUSU UKIUKAJI WA KANUN!

Mamlaka ya Mawasilianc Tanzania ilitoa leseni kwa kampuni ya PAMOJA DUILDING
MATERIALS LIMITED kwa ajili ya kuchapisha na kutangaza habari mball mbali mizndeon:
Kwa kupitia vituo vyake vya utangazaji vva DARMPYA ONLINE TV na DAFRNVIPYA 2LOG.

“wa mujibu wa Kanuni ya 19 ya Kanuni za Mawasiliano ya Kielekironiki na Posta (vianidn:
ya Utangazaji Miandaoni), 2020. Mamlaka ya Mawasilianoe Tanzania ina jukumu ia kusajl
na kusimamia watoa huduma wote wa maudhui mtancacni ikiwa ni pamoja na kuchiu
hatua staniki za kisheria dhidi ya mtoa huduma ye yote atakayakiuka Kanuni za maudhu,
Miandaoni au Sheria nvingine.

Mnamo tarebe 17 Juni 2022, Kituo cha DARMPYA GNLINE TV kituhumivs kutiuks
za utangazaji lowa kutea tzanfa za upotesnaj, uchochezi na zisizokws na dimbid o

tengo la kuupoiosha umma kuhusu verayoendelea Loliondo. Kwa mujic. wa Snhene 2
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taratibu zinazotumika kushughulikia mashauri ya kimaudhui, malalamiko yaliwasilishwa kwa
Kamati ya Maudhui ("Kamati”) kwa ajili ya kufanyiwa tathmini na tarehe 27 Juni, 2022
uongozi wa Kituo cha DARMPYA ONLINE TV ulitakiwa kufika mbele ya Kamati kwa ajili ya
kutoa maelezo yake ya utetetezi wao dhidi yva tuhuma hizo.

KANUNI ZILIZOKIUKWA

Kwa kitendo cha kuutangazia umma taarifa zinazopotosha, za uchochezi, uchonganishi na
zisizo na uthibitisho ambazo hazikutolewa ufafanuzi, DARMPYA ONLINE TELEVISION
inatuhumiwa kukiuka Kanuni Na. 8(a),12(a){i) na 16(1) pamoja na Aya ya 3 (a), (d).(g).(h)
na (K) ya Jedwali la Tatu katika Kanuni za Mawasilianc ya Kielektroniki na Posta (Maudhui
ya Utangazaji Mtandaoni) 2020 kama ilivyofanyiwa marekebisho na Marekebisho ya Kanuni
za Maudhui Mtandaoni za 2022, ambazo zinasomeka kama ifuatavyo:

9. A licensee shall comply with all the terms and conditions of the licence and nbserve the
following:

(a) ensure that online content is safe, secure and does not contravene the provisions of any
written law;

12. An Online Content Services License Category A shall be required to comply with the
following conditions-

{2) in the case of online content service licensee, shali-

(i) adhere to journalism ethics and professional requirements as per the Media Services Act;

16.-(1) A-person shall not publish any prohibited content as set out in the Third Schedule
3. Public Security, Violence and National Safety

(a) content against the State and public order including content that aims o0 or publishes
information, news, statements or rumors for the purpose of ridicute, abuse or harming the
reputation, presfige or status of the tnifed Republic, the flag of the United Republic, the
national anthem or the United Republic’s symbol, national anthem or its logos;

(d} content that would threaten the security of the United Republic or affect publiic order:

(g) content that incites, encourages or enables the commission of a ciime against the United
Republic or is citizens;

(h) content that is likely fo threaten the sitability of the United Republic or its saiely. unitv or
security, or-harming national unity or social peace;

(k) content that causes annoyance, threatens harm or evil, encourages or incites crime or
leadls to public disorder or that may threaten national security or public health and safely;
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WITO WA KUTOA MAELEZO YA UTETEZ.

Tarehe 21 Juni 2022, Kamati ya Maudhui ilikiandikia Kituo cha DARMPYA ONLINE TV wito
wa kuwasilisha utetezi wa maandishi na kufika mbele ya Kamati ya Maudhui, tarehe 27 Juni
2022 saa 04:00 asubuhi kutoa utetezi wa mdomo dhidi ya tuhuma zinazowakabili

Tarehe 27 Juni 2022, DARMPYA ONLINE TV iliwasilisha utetezi wake wa maandishi,
Mkurugenzi. Pia, DARMPYA ONLINE TV ilifika mbele ya Kamati kuica utetezi wac wa
mdomo ikiwakilishwa na Wakili Msomi Mpare MPoki, Mkurugenzi wa DARMPYA ONLINE
TV, John Marwa, “ :

KUSOMEWA MASHTAKA, KUSIKILIZA NA KUANGALIA MAUDHUI YA DARMPYZ
ONLINE TV YANAYOTUHUMIWA.

Kamati ya Maudhui iliisomea DARMPYA ONLINE TV mashtaka yake na pamola na
kuangalia maudhui yaliyochapishwa na DAR MPYA BLOG.

UTETEZI WA DARMPYA ONLINE TV

Katika utetezi wao wa maandishi, DARMPYA ONLINE TV waligleza kuwa baada ya kupokea
wito wa Kamatl Uongozi wa Darmpya Online TV uliitikia wito wa kufika na kutoa maelezo vz
utetezi wao mbele ya Kamatl ya Maudhui. Utetezi wao ni kama afuatavyo '

a) Kwamba, DarMpya Online TV, sio mmiliki wa ukurasa wa twiffer unactuhumiwa
kufanya hilo kosa isipokuwa majibu /utetezi ulioletwa ni kwa sababu ya wito na sic
kwamba tunakiri kuwa ukurasa huo una uhusiano wowote na DarMpya online TV.

b) Kwamba, kwa vile ni swala la kisheria kuwa ni lazima adhabu. na hatuz za kisheria
 zielekezwe kwa mmiliki au mwenye uhusiano na kosa, ni kweli kabisa na kwa ushahidi
kuwa DarMpya.Online Tv sio mmiliki wa ukurasa huo,

¢) Kwamba, tunapinga vikali fuhuma hizi, kuwa hakukuwa na chapisho la maughui
yenye kupotosha umma, kuchochea na kuhatayarisha usalama wa nchi.



6.0

6.1

6.2

d)

ag)

h)

Kwamba, hakuna upotoshaji wa chochote katika habari iliyochapishwa wala taarifa ya
uchonganishi na uchochezi kama barua yako (Kamati) inavyoeleza.

Kwamba, chombo chetu hakina madhumuni wala malengo ya kuchapisha maudhui ya
kupotosha umma wala jamii baucla yake nipo kwa ajili ya kufanya kazi ya kutoa taarifa
kulingana na sheria za nchi pamoja na katiba ya Jamhuri ya Muungano wa TanZania,
hasa ibara ya 18 ya Katiba, Sheria za Huduma ya Habari ya mwaka 2018, pamoja na
sheria zinazoongoza vyombo vya habari mtandaoni kama Kanuni ya maudhui ya
miandaoni.

Kwamba, DarMpya Online TV haihusiki kwa namna yeyote'ya ukurasa wa Twitter
unaotajwa.

Kwamba, mwandishi wetu ndiye aliyenyang'wanya simu ili asirekodi na hivyo taarifa
hiyo imechapishwa kulingana na maudhui yale yalitolewa na muhusika wa taarifa hizo,
hivyo taarifa hiyo ni ya ukweli na mwandishi alikuwa eneo la tukio.

Kwamba, tunaomba Kamati ipitie kwa kina ushahidi uliopo na kujiridhisha iwapo Dar
Mpya Online Ty imeweka chapisho hilo. ' '

TATHMINI YA KAMATI

Kamati ya Maudhui imezingatia maelezo yote ya Darmpya Online TV na kubaini kuwa
ukiukwaji wa Kanuni za Maudhui Mtandaoni kama ulivyohainishwa katika sehemu ya pili
hapo juu ulifanywa na DARMPYA BLOG na sioc DARMPYA ONLINE TV, ambao
walipelekewa mashtaka na kuitwa inbele ya Kamati.

Pié. Kamati imegundua kwamba leseni zz DAMPYA ONMLINE TV na DARMPYA BLOG
zilitolewa na Mamilaka ya Mawasiliano Tanzania mwaka 2018 na kuisha muda wake

mwaka 2021. Mpaka sasa, leseni hizo hazijahuishwa tena.
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MAELEKEZO YA KAMATI KWA DARMPYA ONLINE TV

Kuiokana yaliyobainika, Kamati ingisiekeza DARMPYA ONLINE TV kuhuisha leseni zao
za utoaji wa maudhui mtandadhi haraka iwezekanavyo kwa mujibu wa Kanuni za
Maudhui Mtandaoni za 2022 kwarii kUiendelea kutoa maudhui hayo pasipo kuwa na leseni
halali ni kinyume cha Sheria. : ' ' '

UAMUZI WA KAMATI

Baada ya kusikiliza utetezi wa Darmpya Oriilne TV na kwa vile Kamati ya Maudhui
kisheria inashughulika na mashauri yanayohusu ukiukwaji wa Sheria, Kanuni na Maadili
ya Habari na Utangazaji kwa watoa huduma za utangazaji wenye leseni halali ya
Mamlaka ya Mawasiliano, Tanzania, Kamati ya Maudhui imeamua kama ifuatavyo;

inafuta mashtaka dhidi ya Darmpya Online TV kwa sababu zilizoainishwa katika tathmini
ya Kamati katika 6.0 hapo juu na kwa mujibu wa Kifungu cha 44(2)(a) cha Sheria ya
Mamiaka ya Mawasiliano Tanzania (Sura ya 172);

Uamuzi huu umetolewa Dar es Salaam leo tarehe 14 Julai, 2022.

Haki ya kukata rufaa dhidi ya uamuzi huu kwenve Baraza la Ushindani wa Haki Kibiashara (Fair

Competition Tribunal — FCT) iko wazi ndani ya siku 21 (ishirini na moja) kuanzia siku-ya kutolewa

kwa uamuzi huu. .

PAMOJA NA WAJUMBE WAFUATAO WA KAMATI YA MAUDHUIL:

1.

2.

Uamuzi huu umesainiwa na:

Ndalahwa Habbi Gunze

Mwenyekiti wa Kamati ya Maudhui

Derek Kaitira M ~Y......

Jacob Gregory Tesha . ..
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